ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ ਜੂਨ ਮਹੀਨੇ ਪੈਦਾ ਹੋਏ 2,13,000 ਰੋਜ਼ਗਾਰ ਦੇ ਨਵੇਂ ਮੌਕੇ, 4 ਫੀਸਦੀ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚੀ ਬੇਰੋਜ਼ਗਾਰੀ ਦਰ

ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ :  ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਅਰਥਵਿਵਸਥਾ ‘ਚ ਜੂਨ ਮਹੀਨੇ ‘ਚ ਰੋਜ਼ਗਾਰ ਦੇ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਮੌਕੇ ਪੈਦਾ ਹੋਏ ਪਰ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਬੇਰੋਜ਼ਗਾਰੀ ਦਰ ‘ਚ ਵੀ ਵਾਧਾ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ। ਇਸ ਦਾ ਕਾਰਨ ਰੋਜ਼ਗਾਰ ਬਜ਼ਾਰ ਨਾਲ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਜੁੜਨਾ ਹੈ। ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਇਕ ਰਿਪੋਰਟ ‘ਚ ਇਹ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਜੂਨ ਮਹੀਨੇ ‘ਚ 2,13,000 ਨਵੇਂ ਰੋਜ਼ਗਾਰ ਮੌਕੇ ਪੈਦਾ ਹੋਏ ਜੋ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਕਾਂ ਦੀ ਉਮੀਦ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹਨ। ਪਰ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਬੇਰੋਜ਼ਗਾਰੀ ਦਰ 0.2 ਫੀਸਦੀ ਵਧ ਕੇ 4 ਫੀਸਦੀ ਹੋ ਗਈ। ਅੰਕੜਿਆਂ ਮੁਤਾਬਕ ਕਿਰਤੀ ਬਲ ਦੀ ਹਿੱਸੇਦਾਰੀ ਵਧ ਕੇ 62.9 ਫੀਸਦੀ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਈ। ਉਥੇ ਸੰਖਿਆ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਬੇਰੋਜ਼ਗਾਰਾਂ ਦੀ ਸੰਖਿਆ ਵਧ ਕੇ 66 ਲੱਖ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ। ਰੋਜ਼ਗਾਰ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਕੁਲ ਮਿਲਾ ਕੇ ਸਥਿਤੀ ਸਥਿਰ ਰਹੀ। ਜਿਥੇ ਇਕ ਪਾਸੇ ਬੇਰੋਜ਼ਗਾਰੀ ਸੰਖਿਆ ਵਧੀ ਉਥੇ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਬੇਰੋਜ਼ਗਾਰੀ ਵੀ ਵਧੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਕਾਰਜ ਬਲ ‘ਚ ਆਉਣਾ ਇਕ ਉਮੀਦ ਦਾ ਸੰਕੇਤ ਹੈ। ਇਹ ਦੱਸਦਾ ਹੈ ਕਿ ਬਜ਼ਾਰ ‘ਚ ਰੋਜ਼ਗਾਰ ਹੈ।

Comments

comments

Share This Post

RedditYahooBloggerMyspace